.చెన్నై లోని శ్రీపెరంబుదూర్ సమీపంలో 42 ఏళ్ల రమేష్ అ నే వ్యక్తి రోడ్డు ప్రమాదానికి గురై, తీవ్ర గా తలకి గాయాలు తగిలయి.

చెన్నై లోని  శ్రీపెరంబుదూర్ సమీపంలో 42 ఏళ్ల రమేష్ అ నే  వ్యక్తి రోడ్డు ప్రమాదానికి గురై, తీవ్ర గా తలకి గాయాలు తగిలయి.

చెన్నై, మార్చి, 2019: కాంచీపురం జిల్లాలోని శ్రీపెరంబుదుర్ పట్టణంలోని 42 సంవత్సరాల హార్డ్వేర్ షాప్ ఉద్యోగి నుండి మానవ అవయవాలను పొందారు. ఈ సందర్భంగా GOAL – లైఫ్ ఫౌండేషన్ యొక్క బహు మతిపై అవగాహనను చూసింది, అవయవ దానంపై అవగాహనను విస్తరించడానికి ఒక చొరవ. ఈ కార్యక్ర మంలో ఆర్గాన్ దాత యొక్క కుటుంబ సభ్యులను గౌరవించారు.

 శ్రీపెరంబుదూర్ నుండి ఒక హార్డ్వేర్ షాపులో పనిచేస్తున్న 42 ఏళ్ల వ్యక్తి రోడ్డు ప్రమాదానికి గురై, తీవ్రమైన తల గాయాలు తగిలయి. అతను అరాన్కోయిడ్ బ్లీడ్ మరియు మెదడు కాండం పనిచేయకపోవడంతో ఆస్పత్రిలో చేరాడు. 10 రోజులు పర్యవేక్షించబడి మరియు మద్దతు ఇవ్వబడిన తరువాత, రోగి మెదడు చనిపోయినట్లు ప్రక టించబడింది.

కౌన్సిలింగ్ తరు వాత, అతని కు టుంబం ముందుకు వచ్చి, అవయవ దా నం  కొరకు అంగీక రించారు. వివిధ బా ధిత రోగులకు కొత్త జీవితాన్ని తీసుకు రావడానికి ఈ అవ యవాలు నాటబడ్డాయి.డా క్ట ర్ ఎ న్.ఎం.వీరైయన్, ఛాన్సలర్, సెసిత్ గ్రూప్ ఆఫ్ ఇన్స్టిట్యూషన్స్, “రోగి మెదడు-చనిపో యిన ట్లు  ప్రకటించిన తరువాత, కుటుంబంలో ఆర్గాన్ విరాళాల ప్రయో జనాలు మరియు విలువైన మానవ జీవితాలను రక్షించ డం గురించి సలహా ఇచ్చారు. మరియు కుటుంబం తన అవ యవాలు దానం అంగీకరించింది. ఒక ప్రత్యేక శ్రద్ధాం జలి, మేము ఆర్గాన్ దాత మరియు అతని కుటుంబం గౌరవించటానికి నిర్ణయించాము “అవయవ విరాళం యొక్క ప్రాముఖ్యతను ప్రదర్శిస్తూ, ప్రోత్సహించడానికి ఒక కొత్త లైఫ్ ఫౌండేషన్ యొక్క గోయల్-గిఫ్ట్ గురించి, సైతే త మెడికల్ కాలేజ్ మరియు హాస్పిటల్స్ డైరెక్టర్ డాక్టర్ శ్రీవేత రాజేష్ కూడా మాట్లాడారు. ప్రారంభంలో ఇది వివిధ అవగాహన కార్యక్రమాలతో అవయవ దానంపై ప్రజలను అవగాహన మరియు ప్రేరేపిస్తుంది. అవయవ దానం యొక్క కారణం ప్రచారం లో ఆసు పత్రి సిబ్బంది కూడా బాగా శిక్షణ పొందుతారు.

ఆస్పత్రి నిర్వహణ మరణించిన అవయవా దాతల కుటుంబ సభ్యులను ఆహ్వానించింది మరియు వారిని కార్యక్రమంలో గౌరవించారు. సమావేశం కూడా అవయవ దానం ద్వారా ఇతరులకు జీవితాన్ని అందించింది.