కవలలకు గౌరవ డాక్టరేట్ మరియు ప్రపంచ రికార్డు సాధించిన వారి మాస్టర్స్.

ప్రపంచ రికార్డును గెలుచుకున్న కవలలకు మరియు వారి మాస్టర్స్ కు గౌరవ డాక్టరేట్.

కవలలకు గౌరవ డాక్టరేట్ మరియు ప్రపంచ రికార్డు సాధించిన వారి మాస్టర్స్.

9 ఏళ్ల వయసున్న కవల సోదరులు పుదుచ్చేరిలోని కరికల్‌కు చెందినవారు. వారు ఇప్పుడు మార్షల్ ఆర్ట్స్‌లో ప్రపంచ రికార్డు సృష్టించారు. వీఆర్ఎస్ అకాడమీ డైరెక్టర్ వీఆర్ఎస్ కుమార్ మాస్టర్ వారి బోధకుడు. 9 ఏళ్ల వయసున్న, కవల సోదరులు  ఆమె సిలంబం, యోగా, కిక్‌బాక్సింగ్ మరియు కుబుడో టైక్వాండోలో శిక్షణ పొందింది. ఈ సోదరులు భారత గడ్డపై మరియు అంతర్జాతీయంగా 200 కి పైగా పతకాలు సాధించారు.

వారికి ముఖ్యమంత్రి నుండి అభినందనలు కూడా వచ్చాయి. కె . శ్రీ విశాఖన్, కె. శ్రీ హరిని. ఇద్దరూ కరైకల్‌లోని గుడ్ షెపర్డ్ హైస్కూల్‌లో 5 వ తరగతితి విద్యార్థులు. ఇటీవల పుదుచ్చేరి గవర్నర్ కిరణ్ బేడి వారిపై ప్రత్యేక పుస్తకాన్ని విడుదల చేశారు. 6 నుండి 9 వరకు ఆతి చిన్న వయస్సులో కరాటేలో బ్లాక్ బెల్ట్ గెలిచిన మొదటి సోదరుడు మరియు సోదరి అయ్యాడు. భారతదేశం మరియు విదేశాలలో వారు సాధించిన విజయాలు విల్ మెడల్ ఆఫ్ వరల్డ్ రికార్డ్స్ మరియు విల్ మెడల్ కిడ్స్ రికార్డ్స్‌లో ఉన్నాయి

వారికి సర్టిఫికెట్లు కూడా అందజేశారు. అంతేకాకుండా, వారి విజయాలు ఇప్పటికే యూనివర్సల్ అచీవర్స్ బుక్ ఆఫ్ రికార్డ్స్ మరియు ఫ్యూచర్ కలాం బుక్ ఆఫ్ రికార్డ్స్‌లో ప్రదర్శించబడ్డాయి, వారి సాధించిలిసన ట్రోఫీలు ఈక ఉన్నాయి . ఈ టోర్నమెంట్‌లో, శ్రీ విశాఖన్ స్వల్ప వ్యవధిలో యుద్ధ కళలను కలిసి ప్రదర్శించడానికి ఆసక్తి చూపారు. అదనంగా, శ్రీ హరిని వివిధ రకాల మార్షల్ ఆర్ట్స్ వాయిద్యాల కళలను తక్కువ వ్యవధిలో ప్రదర్శించి ఇద్దరూ ప్రపంచ రికార్డు సృష్టించారు. ఈ ప్రతిభావంతులైన సోదరులు .అంతర్జాతీయ తమిళ విశ్వవిద్యాలయం ఆయనను గౌరవించటానికి ముందుకు వచ్చి గౌరవ డాక్టరేట్ ఇచ్చింది. 

గత 25 సంవత్సరాలలో యుద్ధ కళలకు చేసిన కృషికి మాస్టర్ విఆర్ఎస్ కుమార్ గౌరవ డాక్టరేట్ పొందారు. వారందరికీ 2019 సెప్టెంబర్ 29 న చెన్నై అన్నా నగర్‌లో జరగనున్న కార్యక్రమంలో ప్రపంచ స్థాయి సర్టిఫికెట్లు అందజేయనున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో యూనివర్సల్ బుక్ ఆఫ్ రికార్డ్స్ డైరెక్టర్ శ్రీ. ప్రాథమిక అధికారి బాబు బాలకృష్ణన్, సెల్వం ఉమా, తల్లిదండ్రులకు అందజేయనున్నారు