చెన్నైలో నైట్ ఫ్రాంక్ ఇండియా గృహ అమ్మకాలు 2019 లో 6% వృద్ధిని సాధించాయి: లాంచ్లు 11% పెరిగాయి:

 చెన్నైలో నైట్ ఫ్రాంక్ ఇండియా గృహ అమ్మకాలు 2019 లో 6% వృద్ధిని సాధించాయి: లాంచ్లు 11% పెరిగాయి:

INR 3 మిలియన్ (INR 30 లక్షలు) కంటే తక్కువ ధర గల గృహాలు అత్యంత లావాదేవీల నివాస విభాగంగా కొనసాగుతున్నాయి

చెన్నైలో కార్యాలయ లావాదేవీలు 2019 లో చారిత్రాత్మక గరిష్ట స్థాయి 0.5 mnsq m (5.2 mnsqft) ను తాకింది: నైట్ ఫ్రాంక్ ఇండియా కొత్త సరఫరా యొక్క గణనీయమైన 0.1 mnsq m (1.5 mnsqft) H2 2019 లో మార్కెట్లోకి వచ్చింది, ఇది 872% YOY జంప్

 

చెన్నై, జనవరి 07, 2020: నైట్ ఫ్రాంక్ ఇండియా ఈ రోజు తన ప్రధాన అర్ధ వార్షిక నివేదిక – ఇండియా రియల్ ఎస్టేట్: హెచ్ 2 2019 యొక్క 12 వ ఎడిషన్‌ను విడుదల చేసింది, ఇది జూలై-డిసెంబర్ కోసం ఎనిమిది ప్రధాన నగరాల్లో నివాస మరియు కార్యాలయ మార్కెట్ పనితీరుపై సమగ్ర విశ్లేషణను అందిస్తుంది. 2019 (హెచ్ 2 2019) కాలం. ఈ నివేదిక 2019 ను చెన్నై రెసిడెన్షియల్ రియల్ ఎస్టేట్ కోసం ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న సంవత్సరంగా పేర్కొంది, అమ్మకాలు 6% YOY పెరిగి 2019 లో 16,959 యూనిట్లకు పెరిగాయి మరియు 11% YOY 11,542 యూనిట్లకు పెరిగాయి.

చెన్నైలో కార్యాలయ లావాదేవీలు 2019 లో ఆల్ టైమ్ హై 0.5 mnsq m (5.2 మిలియన్ చదరపు అడుగులు (mnsqft)) వద్ద ఉన్నాయి, ఇది 50% YOY పెరుగుదలను నమోదు చేసింది. మొత్తం 0.2 mnsq m (1.7 mnsqft) కొత్త కార్యాలయ స్థలం మార్కెట్లోకి ప్రవేశించడంతో 2019 లో సరఫరా 31% పెరిగింది.

 

చెన్నై యొక్క రెసిడెన్షియల్ మార్కెట్ హైలైట్స్

 • చెన్నైలో రెసిడెన్షియల్ లాంచ్‌లు 2019 లో 11% YOY పెరిగి 11,542 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి. డెవలపర్లు ఎదుర్కొంటున్న క్రెడిట్ క్రంచ్ మరియు నెమ్మదిగా డిమాండ్ కారణంగా లాంచ్‌లు -2% YOY కి తగ్గడంతో ఈ వృద్ధి వేగం H2 2019 లో ఉపాంతమైంది.
 • హెచ్ 2 ; ‘ 2019 లో మొత్తం లాంచ్లలో 59% సబ్-ఐఎన్ఆర్ 5 మిలియన్ కేటగిరీలలో వస్తాయి. సరసమైన గృహ విభాగంలో డిమాండ్ కేంద్రీకృతమై ఉన్నందున, చాలా మంది డెవలపర్లు ఈ అధిక ట్రాక్షన్ మార్కెట్లోకి మారడం మరియు ప్రవేశించడం కనిపిస్తుంది
 • చెన్నైలో నివాస అమ్మకాలు 2019 లో 6% యోయోటో 16,959 యూనిట్లు, హెచ్ 2 2019 లో 8% యోయి 7,980 యూనిట్లకు పెరిగాయి.
 • దక్షిణ చెన్నైలో పెరుంబక్కం, క్రోంపేట్, షోలింగనల్లూర్, గుడువాంచెరి మరియు కేలంబక్కం ఉన్నాయి, 2019 లో అత్యధికంగా లాంచ్‌లతో పాటు 9,145 యూనిట్లు (49% యోఇన్‌క్రీస్) మరియు 11,409 యూనిట్లు (9% యోఇన్‌క్రీస్) వద్ద అమ్మకాలు జరిగాయి.
 • సబ్-ఐఎన్ఆర్ 3 మిలియన్ (ఐఎన్ఆర్ 30 లక్షలు) టికెట్ సిజెస్‌మెంట్ చెన్నై మార్కెట్లో అత్యంత లావాదేవీలు జరిపిన నివాస విభాగంగా కొనసాగుతోంది.
 • స్థానికంగా ప్రత్యేక భవనాలు అని పిలువబడే స్టిల్ట్ ప్లస్ నాలుగు అపార్ట్మెంట్ నిర్మాణాలు, అధిక ఎత్తులో సౌకర్యాన్ని కనుగొనడంలో విఫలమైనందున హోమ్‌బ్యూయర్‌ల అభిమానాన్ని తిరిగి పొందాయి. ఎత్తైన, బహుళ అంతస్తుల భవనాలతో హోమ్‌బ్యూయర్‌ల అసౌకర్యానికి అధిక నిర్వహణ ఖర్చులు మరియు డెలివరీ ఆలస్యం యొక్క అధిక ప్రమాదం ప్రధాన కారణాలు. డెవలపర్‌ల కోసం, ఈ ప్రత్యేక భవనాలు తక్కువ-ప్రమాదకర ప్రాజెక్టులు, ఇవి మంచి లాభాలతో సాపేక్షంగా త్వరగా నిష్క్రమణలను అందిస్తాయి. దీని ప్రకారం, డెవలపర్లు కూడా ఇటువంటి ప్రాజెక్టులను ప్రారంభించటానికి ఇష్టపడతారు, ప్రత్యేకించి కొనసాగుతున్న లిక్విడిటీ క్రంచ్ కారణంగా ఎక్కువ అంతస్తుల ప్రాజెక్టులు చిక్కుకుపోతున్నాయి.
 • కొన్ని నియంత్రణ మార్పుల కారణంగా లాంచ్‌లు కూడా తక్కువగా ఉన్నాయి, దీని కోసం డెవలపర్లు కొత్త రెసిడెన్షియల్ యూనిట్లను ప్రారంభించే వారి ప్రణాళికలను పున it సమీక్షించాలి.
 • రాష్ట్రంలో రెరా చట్టం అమలు కేవలం కొనుగోలుదారుల ప్రయోజనాలను పరిరక్షించడం. రెరాతో ఇప్పుడు హోమ్‌బ్యూయర్‌లు తమ పెట్టుబడుల గురించి నమ్మకంగా మరియు భరోసాతో ఉన్నారు.
 • తమిళనాడు ప్రభుత్వ కంబైన్డ్ డెవలప్‌మెంట్ అండ్ బిల్డింగ్ రూల్స్, 2019 ప్రకారం, రహదారి వెడల్పు 18 మీటర్లు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ ఉంటే, సాధారణంగా అనుమతించబడిన ఎఫ్‌ఎస్‌ఐ కంటే 50 శాతం కంటే ఎక్కువ ప్రీమియం ఫ్లోర్ స్పేస్ ఇండెక్స్ (ఎఫ్‌ఎస్‌ఐ) వసూలు చేయబడింది. మీటర్ మరియు 12 మీటర్ పైన. రహదారి వెడల్పు 12 మీటర్ కంటే తక్కువ మరియు తొమ్మిది మీటర్లకు పైన, 30 శాతం ప్రీమియం ఎఫ్‌ఎస్‌ఐ వసూలు చేయబడుతుంది.
 • చెన్నై రెసిడెన్షియల్ మార్కెట్లో అమ్ముడుపోని జాబితా హెచ్ 2 2019 లో 28% YOY తగ్గి 13,610 యూనిట్లకు పడిపోయింది.
 • చెన్నైలో బరువున్న సగటు ఇంటి ధరలు హెచ్ 2 2019 లో 5% YOY ను INR 44,883 / sq m (INR 4,170 / sqft) కు సమర్థవంతమైన దిద్దుబాటు చూపించాయి.
 • సానుకూల వైపు, తక్కువ సంఖ్యలో లాంచ్‌లు 2018 లో 4.83 త్రైమాసికాల నుండి 2019 లో 3.3 త్రైమాసికాలకు క్వార్టర్స్-టు-సేల్ (క్యూటిఎస్) ను సవరించాయి.
 • చెన్నై రెసిడెన్షియల్ మార్కెట్లో కొత్త ధోరణి ఏర్పడుతున్నట్లు కనిపిస్తోంది, ఇక్కడ డెవలపర్లు తమ నిర్మించిన రెసిడెన్షియల్ ప్రాజెక్ట్ నుండి సహ-జీవన ఆటగాళ్లకు మొత్తం బ్లాక్‌ను ఇస్తున్నారు. ఈ అమరిక ప్రస్తుతానికి నగదు ప్రవాహాన్ని తీసుకురావడానికి డెవలపర్‌లకు సహాయపడుతుంది.

నైట్ ఫ్రాంక్ ఇండియా తమిళనాడు & కేరళ సీనియర్ డైరెక్టర్ శ్రీనివాస్ అనికిపట్టి మాట్లాడుతూ “

ఈ సంవత్సరం చెన్నై ఆఫీస్ మార్కెట్ యొక్క ప్రశంసనీయమైన పనితీరుతో చెన్నై యొక్క నివాస రియల్ ఎస్టేట్ కోసం 2019 చాలా కాలంగా ఎదురుచూస్తున్న స్థిరత్వం మరియు పునరుద్ధరణ. రెసిడెన్షియల్ డిమాండ్ యొక్క ప్రాధమిక డ్రైవర్లు సిద్ధంగా-తరలించడానికి యూనిట్లు మరియు సరసమైన గృహ విభాగం. అందువల్ల చాలా మంది డెవలపర్లు అధిక ట్రాక్షన్ సరసమైన గృహ మార్కెట్‌కు మారడం ఆశ్చర్యం కలిగించదు. రియల్ ఎస్టేట్ రంగం ఎదుర్కొంటున్న దేశవ్యాప్త క్రెడిట్ సంక్షోభం మరియు ఉద్యోగ వృద్ధిని ప్రభావితం చేసే ఆర్థిక మందగమనం సవాళ్లుగా ఉన్నప్పటికీ, చెన్నై యొక్క పెరుగుతున్న ఆఫీస్ మార్కెట్ కార్యకలాపాలు రెసిడెన్షియల్ రియల్ ఎస్టేట్ వృద్ధి వృద్ధికి సహాయపడతాయి.

చెన్నై యొక్క ఆఫీస్ మార్కెట్ హైలైట్స్

 • చెన్నైలో కార్యాలయ లావాదేవీల కార్యకలాపాలు 2019 లో ఆల్ టైమ్ హై 0.5 mnsq m (5.2 మిలియన్ చదరపు అడుగులు (mnsqft)) వద్ద ఉన్నాయి, ఇది 50% YOY పెరుగుదలను నమోదు చేసింది.
 • H2 2019 లో, కార్యాలయ లావాదేవీలు 95% YOY నుండి 0.3 mnsq m (3.4 mnsqft) వరకు పెరిగాయి, ఇది చెన్నైలో అర్ధ-వార్షిక కాలానికి అత్యధికంగా నమోదైంది.
 • మొత్తం లావాదేవీలలో ఐటి / ఐటిఎస్ రంగం వాటా హెచ్ 2 2018 లో 42% నుండి హెచ్ 2 2019 లో 53 శాతానికి పెరిగింది, ఇది 0.1 mnsqm (1 mnsqft) పెరిగింది. మొత్తం లావాదేవీల పై బిఎఫ్‌ఎస్‌ఐ రంగం పడిపోతున్న వాటా వాస్తవానికి హెచ్ 2 2019 లో గణనీయమైన 13 శాతానికి చేరుకుంది
 • పెరిఫెరల్ బిజినెస్ డిస్ట్రిక్ట్ (పిబిడి) -ఓల్డ్ మహాబలిపురం రోడ్ (ఓఎంఆర్) మరియు గ్రాండ్ సదరన్ ట్రంక్ రోడ్ (జిఎస్‌టి) మరియు పిబిడి-అంబత్తూరు వరుసగా హెచ్ 2 2019 లో 370% యోయాండ్ మరియు 235% YOY లో గణనీయమైన వృద్ధిని సాధించాయి.
 • మూడేళ్ళకు పైగా నాణ్యమైన కార్యాలయ స్థలం లేకపోవడంతో చెన్నై కార్యాలయ మార్కెట్ బరువు తగ్గింది. 2019 లో, సరఫరా 0.% mnsq m (1.7 mnsqft) కొత్త, నాణ్యమైన కార్యాలయ స్థలం మార్కెట్లోకి ప్రవేశించడంతో 31% YOY పెరిగింది.
 • ఈ కొత్త సరఫరాలో ఎక్కువ భాగం H2 2019 లో ఆన్‌లైన్‌లోకి వచ్చింది, ఎందుకంటే ఈ అర్ధ సంవత్సరంలో 0.1 mnsq m (1.5 mnsqft) జోడించబడింది, ఇది గణనీయమైన 872% YOY జంప్‌ను నమోదు చేసింది.
 • మొత్తం చెన్నై కార్యాలయ మార్కెట్లో బరువున్న సగటు అద్దెలు హెచ్ 2 2019 లో 2% పెరిగి INR 644 / sq m (INR 60 / sqft) కు పెరిగాయి.
 • చెన్నై మార్కెట్లో ఖాళీ 2018 లో 10.6% నుండి 2019 లో 8.8% కి పడిపోయింది. 

నైట్ ఫ్రాంక్ ఇండియా తమిళనాడు & కేరళ సీనియర్ డైరెక్టర్ శ్రీనివాస్ అనికిపట్టి మాట్లాడుతూ “

2019 లో చెన్నై కార్యాలయ మార్కెట్ పనితీరు ఆదర్శప్రాయంగా ఉంది. లావాదేవీ కార్యకలాపాలు ఈ సంవత్సరం 0.5 mnsq m (5.2 mnsqft) వద్ద అత్యధికంగా ఉన్నాయి. అర్ధ వార్షిక లావాదేవీల పరంగా కూడా, హెచ్ 2 2019 ఇప్పటివరకు చెన్నై చూసిన అత్యధిక లావాదేవీల కార్యకలాపాలను నమోదు చేసింది. నాణ్యమైన సరఫరా క్రంచ్ యొక్క చెన్నై యొక్క దీర్ఘకాలిక సమస్య కూడా పరిష్కరించబడింది. కొత్త సరఫరా యొక్క 0.1 mnsq m (1.5 mnsqft) H2 2019 లోనే మార్కెట్లోకి ప్రవేశించింది మరియు 2021-22 వరకు దశలవారీగా ప్రారంభించటానికి మొత్తం 3.2 mnsq m (35 mnsqft) ప్రణాళిక చేయబడింది. IT / ITeS కార్యాచరణ పెరుగుతూనే ఉన్నందున మరియు కొత్త సరఫరా వస్తూనే, చెన్నై ఆఫీస్ మార్కెట్ యొక్క ప్రస్తుత వృద్ధి వేగం కొనసాగుతుంది.”

నైట్ ఫ్రాంక్ గురించి

నైట్ ఫ్రాంక్ ఎల్ఎల్పి ప్రముఖ స్వతంత్ర గ్లోబల్ ప్రాపర్టీ కన్సల్టెన్సీ. లండన్ ప్రధాన కార్యాలయం, నైట్ ఫ్రాంక్ 60 మార్కెట్లలో 512 కార్యాలయాల నుండి 19,000 మందికి పైగా పనిచేస్తోంది. వ్యక్తిగత యజమానులు మరియు కొనుగోలుదారుల నుండి ప్రధాన డెవలపర్లు, పెట్టుబడిదారులు మరియు కార్పొరేట్ అద్దెదారుల వరకు ఖాతాదారులకు గ్రూప్ సలహా ఇస్తుంది. కంపెనీ గురించి మరింత సమాచారం కోసం, దయచేసి సందర్శించండి www.knightfrank.com.

 

  భారతదేశంలో, నైట్ ఫ్రాంక్ ప్రధాన కార్యాలయం ముంబైలో ఉంది మరియు బెంగళూరు, Delhi ిల్లీ, పూణే, హైదరాబాద్, చెన్నై, కోల్‌కతా మరియు అహ్మదాబాద్‌లలో 1,400 మందికి పైగా నిపుణులు ఉన్నారు. బలమైన పరిశోధన మరియు విశ్లేషణల మద్దతుతో, మా నిపుణులు సలహా, మదింపు మరియు కన్సల్టింగ్, లావాదేవీలు (నివాస, వాణిజ్య, రిటైల్, ఆతిథ్యం, భూమి & రాజధానులు), సౌకర్యాల నిర్వహణ మరియు ప్రాజెక్ట్ నిర్వహణ అంతటా రియల్ ఎస్టేట్ సేవలను అందిస్తారు. మరింత సమాచారం కోసం, సందర్శించండి          www.knightfrank.co.in